Music [O]nline

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
Music [O]nline

ความสนุกสนาน เฮฮา รวมอยู่ที่นี่ !

2 posters

วิธีใช้กล่องพูดคุยครับ

Siam-radio
    Siam-radio
    Admin
    Admin

: 28

วิธีใช้กล่องพูดคุยครับ Empty วิธีใช้กล่องพูดคุยครับ

ตั้งหัวข้อ  Siam-radio Fri Aug 28, 2009 4:44 am

พอเข้ามาในเว็บเเล้วทุกคนคงจะเห็นเจ้ากล่องที่อยู่ด้านบนนะครับ มันเอาไว้สนทนากับคนที่ออนไลน์อยู่ครับ

วิธีใช้กล่องพูดคุยครับ 36075437

นี่คือภาพครับ ถ้าจะเปลี่ยนชื่อตอนเข้ามาใหม่ๆ
    ก็กดที่ชื่อตัวเองที่อยู่บนสุดครับ
    ส่วนตัวรูปคนอันอื่นๆก็คือคนอื่นที่อยู่ในกล่องเเชทครับ
    วิธีใช้กล่องพูดคุยครับ 51795200

ส่วนนี่คือวิธีเปลี่ยนชื่อเเล้วก็ใส่ภาพครับ จะเลือกภาพที่มีอยู่เเล้วก็ได้หรือจะเอาUrlของภาพมาใส่ในช่องนั้นก็ได้ครับ

ส่วนนี่คือคำอธิบายสีที่อยู่ตรงรูปครับ

ตัวสีส้มคือ ผู้ดูเเลเเชทบ๊อกครับ เป็นผู้ดูเเลใหญ่หรือเจ้าของบ้านนั่นเอง
    ตัวสีขาวคือ ผู้ดูเเลครับ เป็นเหมือนยามเฝ้าบ้านน่ะเเหละครับ
    ตัวสีฟ้าคือ สมาชิกในบ้านครับ ตัวสีส้มหรือสีขาวจะเลื่อนขั้นให้เป็นสมาชิกหากเข้ามาบ่อยๆ
    ตัวสีเขียวคือ ขาจรครับ เหมือนเเขกที่เข้ามาในบ้านเเต่ไม่ได้เป็นสมาชิกน่ะครับ
    ตัวสีเเดงคือ คนที่ออกจากกล่องเเชทไปเเล้วครับ
    ตัวสีน้ำตาลคือ คนที่สร้างความรำคาญให้คนอื่นครับ จะถูกเเบนเเละไม่สามารถคุยได้
    •DJ ” Toom ~
    DJ - Music [O]nline

วิธีใช้กล่องพูดคุยครับ Empty Re: วิธีใช้กล่องพูดคุยครับ

ตั้งหัวข้อ  •DJ ” Toom ~ Thu Sep 03, 2009 7:02 pm

เข้า ใจ แล้ว ๆ
    Siam-radio
    Siam-radio
    Admin
    Admin

วิธีใช้กล่องพูดคุยครับ Empty Re: วิธีใช้กล่องพูดคุยครับ

ตั้งหัวข้อ  Siam-radio Thu Sep 03, 2009 7:17 pm

Evil or Very Mad

ตั้งหัวข้อ  •DJ ” Toom ~ Thu Sep 03, 2009 7:19 pm

Surprised Surprised Surprised

เวลาขณะนี้ Fri Mar 29, 2024 1:08 pm